× Quyền tác giả đối với tác phẩm

Có bắt buộc đăng ký quyền tác giả ???

More
11 months 2 days ago #10 by huyenthanh
huyenthanh created the topic: Có bắt buộc đăng ký quyền tác giả ???
Có bắt buộc đăng ký quyền tác giả với Cục Bản quyền tác giả mới phát sinh quyền không?

Please Đăng nhập or Create an account to join the conversation.

More
11 months 2 days ago #11 by jmarklife
jmarklife replied the topic: Có bắt buộc đăng ký quyền tác giả ???
Quyền tác giả đối với tác phẩm phát sinh tại thời điểm tác phẩm sáng tạo được thể hiện dưới hình thức vật chất nhất định, không phân biệt tác phẩm đã công bố hoặc chưa công bố, đã đăng ký bảo hộ hoặc chưa đăng ký bảo hộ.

Chủ sở hữu tác phẩm có quyền đăng ký tác phẩm thuộc sở hữu của mình tại Cục Bản quyền tác giả để được cấp Giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả.

Việc đăng ký bản quyền tác giả cũng không bắt buộc. Tuy nhiên, nếu tác giả sáng tạo đăng ký tác phẩm với Cục Bản quyền tác giả thì không có nghĩa vụ phải chứng minh quyền tác giả, quyền liên quan thuộc về mình khi có tranh chấp, trừ trường hợp có chứng cứ ngược lại (Điều 49 Luật SHTT).
The following user(s) said Thank You: huyenthanh

Please Đăng nhập or Create an account to join the conversation.

Time to create page: 0.272 seconds
Powered by Kunena Forum